Простить выражение 1) (3-m) (8+n) + (m-4) (n+6) 2) (3a+b) во второй степени - (a+b) (a-b)

+2
Ответы (1)
  1. 21 мая, 00:46
    0
    1) (3-m) (8+n) + (m-4) (n+6) = - n-2*m

    2) (3a+b) ^2 - (a+b) (a-b) = 2*b^2+6*a*b+8*a^2