Упростите выражение!

(-1,5ab^3) 0,5a^4b / (1/2a^3b^2) ^3.^ степень, / дробная черта.

+5
Ответы (1)
  1. 31 июля, 20:58
    +1
    (-1,5ab^3) 0,5a^4b / (1/2a^3b^2) ^3 =

    = - 1,5 аb³·0,5a⁴b: (0,5a³b²) ³ =

    = - 0.75·a⁵b⁴:0,125a⁹b⁶ =

    = - 6 / (a⁴b²)