2,4 (5-x) - 1,6x>=2x-6

+5
Ответы (1)
  1. 5 июня, 03:24
    0
    2,4 (5-х) - 1,6 х>=2 х-6

    12-2,4 х-1,6 х>=2 х-6

    -4 х-2 х>=-6-12

    -6 х>=-18

    х<=3

    Ответ : (-оо; 3]