Спростити вираз 1 / (sqr2 + sqr3) ^2

+3
Ответы (1)
  1. 4 июля, 21:12
    0
    1 / (√2+√3) ²=1 / (2+2√ (2*3) + 3) = 1 / (5+2√6) = (5-2√6) / ((5+2√6) (5-2√6)) =

    = (5-2√6) / (5² - (2√6) ²) = (5-2√6) / (25-24) = 5-2√6.