1) (4m-2) 2 4) (0,1t2-0,4k3) 2

2) (8+5z) 2

3) (1 х+2y) 2

- -

4 3

+2
Ответы (1)
  1. 13 октября, 10:56
    0
    1) (4m - 2) ^2 = (4m) ^2 - 2 * 4m * 2 + 2^2 = 16m^2 - 16m + 4

    2) (8 + 5z) ^2 = 8^2 + 2 * 8 * 5z + (5z) ^2 = 64 + 80z + 25z^2

    3) (1/4x + 2/3y) ^2 = (1/4x) ^2 + 2 * 1/4x * 2/3y + (2/3y) ^2 = 1/16x^2 + 1/3xy + 4/9y^2

    4) (0,1t^2 - 0,4k^3) ^2 = (0,1t^2) ^2 - 2 * 0,1t^2 * 0,3t^3 + (0,4k^3) ^2 = 0,01t^4 - 0,06t^5 + 0,16k9

    квадрат суммы (a + b) ^2 = a^2 + 2ab + b^2

    квадрат разности (a - b) ^2 = a^2 - 2ab + b^2