А) 14 + 5 х = 4 + 3 х;

Б) 0,8 х + 1,4 = 0,4 х - 2,6;

В) 0,3 (5 х - 7) = 3 (0,2 х + 3,2) ;

Г) 7 х + 5 = 3 х - 7;

Д) 6 - 4 (1 - х) = 22

+4
Ответы (1)
  1. 12 ноября, 16:24
    0
    А) 14 + 5 х = 4 + 3 х

    5x-3x=4-14

    2x=-10

    x=-5

    Б) 0,8 х + 1,4 = 0,4 х - 2,6

    0,8x-0.4x=-2,6-1.4

    0.4x=-4

    x=-10

    В) 0,3 (5 х - 7) = 3 (0,2 х + 3,2)

    1.5x-2.1=0.6x+9.6

    1.5x-0.6x=9.6+2.1

    0.9x=11.7

    x=13

    Г) 7 х + 5 = 3 х - 7

    7x-3x=-7-5

    4x=-12

    x=-3

    Д) 6 - 4 (1 - х) = 22

    6-4+4x=22

    4x=22-2

    4x=20

    x=5