2 (x+3) + 5 (x+1) и 9 (7+y) + 8 (6+y)

+2
Ответы (1)
  1. 20 мая, 07:24
    0
    2 (x+3) + 5 (x+1) = 2 х+6 + 5 х+5 = 7 х+11 и 9 (7+y) + 8 (6+y) = 63+9 у + 48+8 у = 111+17 у