2,8 х+2,2 (28-х) = 28*2,65 ищи Х

+1
Ответы (1)
  1. 26 января, 01:12
    0
    2.8x+61.6-2.2x=74.2

    2.8x-2.2x=74.2-61.6

    0.6x=12.6

    x=21