6 целых минус три целых 4/9

+3
Ответы (2)
  1. 25 сентября, 18:53
    0
    6 - это 54/9

    3 4/9 - это 3*9+4 = 31/9

    54-31=23

    ответ: 23/9
  2. 25 сентября, 20:18
    0
    3 целых4/9=31/9

    6 целых=54/9

    54/9-31/9=23/9