1) 2 (x + 3) + 5 (x + 1) ;

2) 9 (7 + y) + 8 (6 + y) ;

3) 4 (3x + 23) + 7 (6 + 5x) ;

4) 12 (9 + 8y) + 3 (11 + 6y) ;

+5
Ответы (1)
  1. 11 января, 23:39
    0
    1) 2 (х+3) + 5 (х+1) = 2 х+6+5 х+5=7 х+11

    2) 9 (7+у) + 8 (6+у) = 63+9 у+48+8 у=17 у+111

    3) 4 (3 х+23) + 7 (6+5 х) = 12 х+92+42+35 х=134+47 х

    4) 12 (9+8 у) + 3 (11+6 у) = 108+96 у+33+18 у=114 у+141