8 (3x-4y) - 5 (4x-8y) + (x+y)

+1
Ответы (2)
  1. 13 октября, 08:49
    0
    8 (3 х - 4y) - 5 (4x - 8y) + (X + y) = 24x - 32y - 20x + 40y + X + y = 5x + 9y
  2. 13 октября, 10:42
    0
    8 (3x-4y) - 5 (4x-8y) + (x+y) = 24 х-32 у-20 х+40 у+х+у = 5 х+9 у.