А) 7 х-5=6 х+1 б) 4 х-3=2 х+5 в) 9-8y=-6 у+1 г) 6m+3=7m+8 д) - 9m-2=9m-2 з) - 4.5 х-3=2.7 х+15 а) 5 х-4=3 (х-6) б) - (х+4) = 2 (х-3) в) 7 (3 х-1) = - 4 х+23

+3
Ответы (1)
  1. 5 декабря, 01:38
    0
    а) 7 х-5=6 х+1 б) 4 х-3=2 х+5 в) 9-8 у=-6 у+1 г) 6m+3=7m+8 д) - 9m-2=9m-2

    7 х-6 х=1+5 4 х-2 х=5+3 - 8 у+6 у=1-9 6m-7m=8-3 - 9m-9m=-2+2

    х=6 2 х=8 / 2 - 2 у=-8 / (-2) - m=5 / (-1) - 18m=0

    х=4 у=4 m=-5 m=0

    е) - 4,5 х-3=2,7+15 а) 5 х-4=3 (х-6) б) - (х+4) = 2 (х-3) в) 7 (3 х-1) = - 4 х+23

    -4,5 х-2,7 х=15+3 5 х-4=3 х-18 - х-4=2 х-6 21 х-7=-4 х+23

    -7,2 х=18 / (-7,2) 5 х-3 х=-18+4 - х-2 х=-6+4 21 х+4 х=23+7

    х=-2,5 2 х=-14 / 2 - 3 х=2 / (-3) 25 х=30 / 25

    х=-7 х=-1,5 х=1,2