1/2 м*3+70 дм: 5 = м дм.

+1
Ответы (1)
  1. 10 марта, 22:56
    0
    1/2*3=3/2 м=1 1/2 м=1,5 м=1 м50 см=1 м5 дм 70 дм: 5=14 дм=1 м4 дм 1 м5 дм+1 м4 д=2 м9 дм