Fe - FeO - FeCl2 - Fe (OH) 2 - Fe (NO3) 2

+1
Ответы (2)
  1. 2 мая, 09:42
    0
    1) Fe + O2 = FeO

    2) FeO + HCl = FeCl2 + H2O

    3) FeCl2 + NaOH = Fe (OH) 2 + NaCl

    4) Fe (OH) 2 + HNO3 = Fe (NO3) 3 + H2O
  2. 2 мая, 13:04
    0
    1) 2Fe+O^2=2FeO

    2) FeO+2HCl=FeCl^2+H^2O

    3) FeCl^2+2NaOH=Fe (OH) ^2+2NaCl

    4) Fe (OH) ^2+2HNO^3=Fe (NO) ^3+2H^2O