1) KMnO4 →K2MnO4+MnO2+O2

2) Fe+2S2-1+O2 →Fe2O3 + ...

3) FeS+O2 →

4) C3H8+O2 →

5) C4H10+O2 →

6) KMnO4+HCI →CL2+MnCL2 + ...

+5
Ответы (1)
  1. 28 октября, 10:31
    0
    1) 2KMnO4=K2MnO4 + MnO2 + O2

    3) 2FeS + 3O2--> 2FeO + 2SO2

    4) 10 C3H8 + 15 O2 = 30 CO + 4 H 20

    5) 2 C4H10 + 13 O2 = 8 CO2 + 10 H2O

    6) 2 KMnO4 + 16 HCl = 2 KCl + 2 MnCl2 + 8 H2O + 5 Cl 2