1. Pb (No3) 2+Na2S=? 2. NaOH+H2S=? 3. Na2SO3+HNO3=?

+2
Ответы (2)
  1. 6 июня, 11:40
    0
    1) Pb (No3) 2+Na2S = PbS + 2 NaNO3

    2) NaOH+H2S = Na2S + H2O

    3) Na2SO3+HNO3=2NaNO3+H2O+SO2
  2. 6 июня, 13:05
    0
    1) Pb (No3) 2 + Na2S = PbS (осадок) + 2NaNO3

    2) 2NaOH + H2S = Na2S + 2H2O

    3) Na2SO3 + 2HNO3 = 2NaNO3 + SO2 (газ) + H2O