5m - (3m + 5) + (2m - 4) спростить выраз

+2
Ответы (2)
  1. 22 апреля, 16:48
    0
    5m - (3m+5) + (2m-4) =

    5m-3m-5+2m-4=

    4m-9.

    Ответ: 4m-9.
  2. 22 апреля, 17:48
    0
    5m - (3m + 5) + (2m - 4) 5 м-3 м-5+2 м-4=4 м-9