4a+3a^2; - 20m+30 n; 5a^2-15a; -6xy+9y^2; 0,5x^3-2,5x

+4
Ответы (1)
  1. 19 января, 19:00
    0
    1) 4a+3a^2 = a (4 + 3a)

    2) - 20m + 30n = 10 (3n - 2m)

    3) 5a^2-15a = 5a (a - 3)

    4) - 6xy + 9y^2 = 3y (3y - 2x)

    5) 0.5x^3-2,5x = 0.5x (x^2 - 5)