3^х+2+3^х+1 + 3^х = 39

+1
Ответы (1)
  1. 15 июня, 19:21
    0
    3ˣ⁺² + 3ˣ⁺¹ + 3ˣ = 39

    3ˣ (3² + 3 + 1) = 39

    3ˣ * 13 = 39

    3ˣ = 3

    3ˣ = 3¹

    x=1