Спростити вираз (8a-b) (b+8a) - (a+b) (a-b)

+1
Ответы (1)
  1. 30 мая, 05:57
    0
    (8a - b) (b + 8a) - (a + b) (a - b) = (8a - b) (8a + b) - (a + b) (a - b) =

    = (8a) ² - b² - a² + b² = 64a² - b² - a² + b² = 63a²