А) 7 x-5=3x+7 б) 4x+7=3 * (x-1) в) (1-3x) * (x+2) = 0

+2
Ответы (1)
  1. 4 сентября, 13:08
    0
    Б) 4 х+7=3 (х-1)

    4 х+7=3 х-3

    4 х-3 х=-3-7

    х=-10

    А) 7 х-5=3 х+7

    7 х-3 х=7+5

    4 х=12

    х=12:4

    х=3