А) 5 х-0,8=2 х+1.6

б) 2 х+7=3 х-2 (3 х-1)

х 2 х+6

в) 1-3 = 3

+4
Ответы (1)
  1. 23 августа, 14:53
    0
    А) 5 х-0,8=2 х+16

    5 х-2 х=16+0,8

    7 х=16,8 / : 7

    х=2,4

    Ответ: х=2,4

    б) 2 х+7=3 х-2 (3 х-1)

    2 х+7=3 х-6 х+2

    2 х-3 х+6 х=2-7

    5 х=-5 / : 5

    х=-1