6 (10-х) (3 х+4) = 0

2 (5 х-7) (1+х) = 0

(3 х+18) (2-х) = 0

(6-х) (5 х+40) = 0

+2
Ответы (1)
  1. 25 октября, 15:59
    0
    6 (10-х) (3 х+4) = 0

    10-x=0 или 3x+4=0

    x=10 3x=-4

    x=-4/3

    2) 2 (5 х-7) (1+х) = 0

    (5x-7) = 0 или (1+x) = 0

    5x=7 x=-1

    x=7/5

    3) (3 х+18) (2-х) = 0

    x=-6; x=2;

    (6-х) (5 х+40) = 0

    6-x=0 или 5x+40=0

    x=6 5x=-40

    x=-8