А) 3 х+2,7=0.

б) 2 х+7=3 х-2 (3 х-1).

+3
Ответы (2)
  1. 29 мая, 15:22
    0
    А) 3 х=-2,7

    х=-2,7:3

    х=0,9

    б) 2 х+7=3 х-6 х+2

    2 х-3 х+6 х=2-7

    5 х=-5

    х=-1
  2. 29 мая, 17:06
    0
    А) 4 х+2,7=0.

    4 х=2,7-0

    4 х=2,7

    х=2,7:4

    х=1

    б) 2 х+7=3 х-2 (3 х-1)

    2 х+3 х+3 х=7+2+1

    8 х=10

    х=10:8

    х=1.25