Giải phương trình: (x^2-5x) ^2-2 (x^2-5x) - 24=0

+1
Ответы (1)
  1. 23 сентября, 00:34
    0
    X^2-5x=a

    a^2-2a-24=0

    a1=6

    a2=-4

    x^2-5x=6 x^2-5x=-4

    x^2-5x-6=0 x^2-5x+4=0

    x1=6 x1=4

    x2=-1 x2=1