спростити вираз √48+√75 - √108 =

+1
Ответы (1)
  1. 1 мая, 11:18
    0
    48=16·3

    75=25·3

    108 = 36·3

    = 4·√3 + 5·√3 - 6·√3 = (4+5-6) ·√3 = 3·√3