Выполни действия: 70253 - 253 * 8 + 387936 =; 8635 - 635 * 4 + 1365 =; 3872 * 5 + 3872 * 4 + 10097 * 8 =; 1836 - 836 * 2 - 159 =;

+1
Ответы (2)
  1. 30 мая, 15:39
    0
    70253 - 253 * 8 + 387936 = 456165

    1) 253*8=2024

    2) 70253-2024 = 68229

    3) 68229 + 387936 = 456165
  2. 30 мая, 16:43
    0
    1. 70 253 - 253 * 8 + 387 936 = 456 165

    253 * 8 = 2 024

    70 253 - 2 024 + 387 936 = 68 229 + 387 936 = 456 165

    2. 8 635 - 635 * 4 + 1 365 = 7 460

    635 * 4 = 2 540

    8 635 - 2 540 + 1 365 = 6 095 + 1 365 = 7 460

    3. 3 872 * 5 + 3 872 * 4 + 10 097 * 8 = 115 624

    3 872 * 5 = 19 360

    3 872 * 4 = 15 488

    10 097 * 8 = 80 776

    19 360 + 15 488 + 80 776 = 34 848 + 80 776 = 115 624

    4. 1 836 - 836 * 2 - 159 =

    836 * 2 = 1 672

    1 836 - 1 672 - 159 = 164 - 159 = 5