А) 4 х - (7 х-2) = 17

б) 5 х+3=7 х-5 (2 х+1)

+4
Ответы (2)
  1. 26 июля, 23:44
    0
    А) 4 х-7 х+2=17

    -3 х=15 х

    х=-5

    б) 5 х+3=7 х-10 х-5

    8 х=-8

    х=-1
  2. 27 июля, 00:31
    0
    А) 4 х-7 х+2=17

    -3 х=15

    х=-5

    б) 5 х+3=7 х-5 (2 х+1)

    5 х+3=7 х-10 х-5

    5 х-7 х+10 х=-5-3

    8 х=-8

    х=-1