4 (5-x) = 3 x - 1

5 (x-1) = 4x+3

+2
Ответы (1)
  1. 7 июля, 21:13
    0
    4 (5-х) = 3 х-1 5 (х-1) = 4 х+3

    20-4 х=3 х-1 5 х-5=4 х+3

    -4 х-3 х=-1-20 5 х-4 х=3+5

    -7 х=-21 х=8

    х=3