6 8/17+2 11/17-1 5/17

+1
Ответы (2)
  1. 1 апреля, 05:01
    0
    6 целых8/17+2 целых11/17-1 целых5/17=110/17+45/17-22/17=133/17=7 целых 14/17.
  2. 1 апреля, 06:03
    0
    (102 + 8 + 34 + 11 - 17 - 5) / 17 =

    (155 - 22) / 17 = 133/17 = 7 14/17