3/4+5/8-1/12=

4/5-4/15+3/10=

2/3-3/5-1/15=

5/6-1/2-1/8=

3/8+5/6-7/2=

13/14-1/4-3/7=

+1
Ответы (1)
  1. 18 апреля, 00:52
    0
    1. 18/24+15/24-2/24=16/24+15/24=31/24=1 целая 13/24

    2. 24/30-8/30+9/30=24/30+1/30=25/30=5/6

    3. 10/15-9/15-1/15=0

    4. 20/24-12/24-3/24=5/24

    5. 9/24+20/24-84/24=9/24-64/24=-55/24 = - 2 целых 7/24