1) 3 - (1/6+2/3) 2) 7 - (2 3/4+7/12)

+1
Ответы (1)
  1. 26 апреля, 04:38
    0
    1) 3 - (1/6 + 2/3) = 3 - (1/6 + 4/6) = 3 - 5/6 = (1+2) - 5/6 = 2 целых 6/6 - 5/6 = 2 целых 1/6 2) 7 - (2 целых 3/4 + 7/12)) = 7 - (2 целых 9/12 + 7/12) = 7 - 2 целых 16/12 = 7 - 3 целых 4/12 = 7 - 3 целых 1/3 = (1+6) - 3 целых 1/3 = 6 целых 12/12 - 3 целых 1/3 = 6 целых 3/3 - 3 целых 1/3 = 3 целых 2/3