1) 7m+2 - (4-3,5m) = ?

2) 5 (3-1,4B) + 2 (3B-11) = ?

3) 15axy-10ay+20xy=?

+5
Ответы (1)
  1. 9 марта, 20:38
    0
    1) 7m + 2 - (4 - 3,5m) = 7m + 2 - 4 + 3,5m = 10,5m - 2

    2) 5 (3 - 1,4b) + 2 (3b - 11) = 15 - 7b + 6b - 22 = - b - 7

    3) 15ayx - 10ay + 20xy = 5y (3ax - 2a + 4x)