А) 3 (4 х-5) + 2 (8-3 х) =

б) 9 - (2 х+7) + (5 х-3) =

в) 4 х+6 у-9-10 х + 8-3 у

+3
Ответы (1)
  1. 25 августа, 20:11
    0
    А) 3 (4 х-5) + 2 (8-3 х) = 12 х - 15 + 16 - 6 х = 6 х + 1

    б) 9 - (2 х+7) + (5 х-3) = 9 - 2 х - 7 + 5 х - 3 = 3 х - 1

    в) 4 х+6 у-9-10 х + 8-3 у = 3 у - 6 х - 1