Fe° ➡ Fe 3+➡Fe°➡Fe 2+➡ Fe (OH) 2➡Fe (OH) 3

+4
Ответы (1)
  1. 11 мая, 06:05
    0
    Fe + H2SO4 = FeSO4 + H2

    2FeSO4+H2SO4 + HNO3 = Fe2 (SO4) 3 + NO + 2H2O

    Fe2 (SO4) 3 + 6NaOH = 3 Na2SO4 = 2 Fe (OH) 3

    Fe (OH) 3 + 3 HNO3 = Fe (NO3) 3 + 3H2O