1) Li + O2=

2) Be + O2=

3) Mg + O2=

4) Ca + 02=

5) Ba + O2=

6) Al + O2=

7) B + O2=

8) C + O2=

9) Si + O2=

10) P + O2=

+1
Ответы (1)
  1. 16 апреля, 17:12
    0
    1) 4Li + O2=2Li2O2) 2Be + O2=2BeO

    3) 2Mg + O2=2MgO

    4) 2Ca + 02=2CaO

    5) 2Ba + O2=2BaO

    6) 4Al + 3O2=2Al2O3

    7) 4B + 3O2=2B2O3

    8) C + O2=CO2

    9) Si + O2=SiO2

    10) 4P + 5O2=2P2O5