6 х+8=0. 2 х+3=3 х-2. все

+4
Ответы (1)
  1. 22 мая, 01:19
    0
    6x + 8 = 0

    6x = - 8

    x = - 4/3

    2x + 3 = 3x - 2

    2x - 3x = - 2 - 3

    - x = - 5

    x = 5