У-3/6+у=2 у - 1 / 3 - 4-у/2

+3
Ответы (1)
  1. 27 августа, 02:54
    0
    6 * (y-3) / 6+6y=6 * (2y-1) / 3-6 * (4-y) / 2

    y-3+6y=4y-1-12+3y

    y+6y-4y-3y=-1-12+3

    0y=10

    y=0

    ответ. ноль.