X + (4x+7) ^2=2x (8x+11)

+5
Ответы (1)
  1. 27 декабря, 18:15
    0
    Х + (4 х + 7) ^2 = 2 х (8 х + 11)

    Х + 16 х^2 + 56 х + 49 = 16 х^2 + 22 х

    57 х + 49 = 22 х

    35 х = - 49

    Х = - 1,4