7 (2y-2) - 2 (3y-3,5) = 9

+2
Ответы (2)
  1. 4 января, 10:10
    0
    7 (2y-2) - 2 (3y-3,5) = 9 14γ - 14 - 6γ + 7 = 9 8γ - 7 = 9 8γ = 16 γ = 16 / 8 γ = 2 проверка 7 (2 * 2 - 2) - 2 (3 * 2 - 3,5) = 7 * 2 - 2 * 2,5 = 14 - 5 = 9
  2. 4 января, 10:37
    0
    14 у-14-6 у+7=9

    8 у=9-7+14

    8 у=19

    у=2