14 (2y-3) - 5 (y+4) = 2 (3y+5) + 5y;

15+7y-12=3y+39;

+1
Ответы (1)
  1. 2 января, 22:37
    0
    1) 14 (2y-3) - 5 (y+4) = 2 (3y+5) + 5y; 28 у - 42 - 5 у - 20 = 6 у + 10 + 5 у,

    23 у - 62 = 11 у + 10

    23 у - 11 у = 62 + 10

    12 у = 72

    у = 72:12

    у=6

    2) 15+7y-12=3y+39

    7 у - 3 у = 39 + 12 - 15

    4 у = 36

    у = 36 : 9

    у = 4