а) 8 х - 3 = 5 - 2 х; б) 5 у + 7 = 4

+4
Ответы (2)
  1. 21 ноября, 22:31
    0
    А) 8 х - 3 = 5 - 2 х;

    8x+2x=5+3

    10x=8

    x=8/10=0,8

    б) 5 у + 7 = 4

    5y=4-7

    5y=-3

    y=-3/5=-0,6
  2. 21 ноября, 22:44
    0
    А) 10 х=8

    х=0,8

    б) 5 у=-3

    у=-0,6