Раскройте скобки:

-0,5 * (2x-8) + (b-4) ;

a * (m+n) - (p+an).

+3
Ответы (1)
  1. 22 марта, 11:58
    0
    -0,5 * (2x-8) + (b-4) = - x+4+b-4 = b-x

    a * (m+n) - (p+an) = am+an-p-an = am-p